Thursday, 14/11/2019 - 10:41|
Chào mừng các bạn đến với Website Phòng Giáo dục & Đào tạo Tây Sơn
Hội thi "Tin học trẻ" huyện Tây Sơn lần thứ II năm 2019

Hội thi "Tin học trẻ" huyện Tây Sơn lần thứ II năm 2019

Ngày 21/4/2019, Ban Thường vụ Huyện đoàn Tây Sơn phối hợp với Phòng GD&ĐT huyện tổ chức Hội thi Tin học trẻ huyện Tây Sơn lần thứ II năm 2019. Tham dự Hội thi có 64 thí sinh dự thi ở bảng A (khối tiểu học) và 42 thí sinh dự thi ở bảng B (khối THCS). Các thí sinh dự thi ở bảng A sử dụng ngôn ngữ Logo để lập trình vẽ hình và giải quyết những bài toán thuộc chương trình tiểu học. Các thí sinh bảng B thi lập trình trên ngôn ngữ Pascal giải quyết các yêu cầu ban tổ chức đưa ra. Kết quả, Ban Tổ chức trao các giải Nhất, Nhì, Ba và Khuyến khích cho gần 43 thí sinh. Trong đó, giải Nhất bảng A được trao cho em Nguyễn Quang Nhẫn (Trường Tiểu học số 1 Bình Tường); giải Nhất bảng B trao cho em Mai Nhất Thống (Trường THCS Bình Thuận).

Hội thi “Tin học trẻ” huyện Tây Sơn lần thứ II năm 2019 là một hoạt động truyền thống được duy trì thường niên, có ý nghĩa thiết thực trong việc khuyến khích và nâng cao trình độ tin học, công nghệ thông tin trong thanh thiếu nhi, học sinh, góp phần đào tạo nguồn nhân lực trẻ cho huyện nhà. Ban tổ chức đã tuyển chọn, bồi dưỡng thí sinh tiếp tục dự thi “Tin học trẻ” tỉnh Bình Định lần thứ XXV năm 2019, đạt được hai giải ở bảng A: em Nguyễn Quang Nhẫn đạt giải Nhì, em Tô Nguyễn Bảo Ngân đạt giải Ba.

Danh sách đạt giải bảng A:

Họ vàTênTrườngLớpGiải
Nguyễn QuangNhẫnTH số 1 Bình Tường5ANhất
Đỗ TuấnKiệtTH số 2 Bình Nghi5ANhì
Tô Nguyễn BảoNgânTiểu học số 1 Võ Xán5DNhì
Nguyễn Hữu ThắngTH số 2 Bình Nghi5ABa
Trần Phạm Anh ThưTH Số 2 Võ XánBa
Huỳnh ThiênBảoTiểu học Tây Vinh5ABa
Lê Thị MinhNhưTiểu học số 1 Bình Nghi5BBa
Văn Lê HữuĐạtTH số 2 Bình Nghi5AKhuyến khích
Huỳnh Nguyễn HuyHoàngTH Bình Thành4AKhuyến khích
Phan Sỹ HoàngTH Bình Thành5DKhuyến khích
Trịnh Diễm TrúcTH Tây Thuận5CKhuyến khích
Nguyễn Đỗ Tố NhưNhưTH Tây An5CKhuyến khích
Tạ Đặng GiaBảoTH số 1 Tây Phú5CKhuyến khích
Bùi NgọcBửuTiểu học số 1 Võ Xán5BKhuyến khích
Cao Đại DoãnTiểu học Tây Bình5BKhuyến khích
Lê Thành KhangTH Trần Quang Diệu5CKhuyến khích
Phan ĐứcKhảiTH Tây Xuân5AKhuyến khích
Nguyễn Hoàng Đạt Tiểu học Tây Bình5AKhuyến khích
Lê KhánhHồngTH Trần Quang Diệu5CKhuyến khích
Phùng Tiến KhảiTiểu học số 1 Bình Nghi5DKhuyến khích
Thái Phan Thanh PhúTH Bình Tân5 CKhuyến khích
Trần LâmViênTH số 1 Bình Tường5BKhuyến khích
Huỳnh AnhTH số 2 Tây Giang5BKhuyến khích
Nguyễn Nhật TịnhTH Số 2 Võ Xán5CKhuyến khích
Lê Nhất HoàiThươngTH Tây Thuận5DKhuyến khích
Lê QuỳnhNhưTH Số 2 Võ Xán5BKhuyến khích
Nguyễn Thị KimThiTH Số 2 Bình Tường5AKhuyến khích
Phạm Ngọc PhươngTrânTiểu học Tây Bình5CKhuyến khích

Danh sách đạt giải ở bảng B:

Họ vàTênTrườngLớpGiải
Mai NhấtThốngTHCS Bình Thuận9A1Nhất
Nguyễn Vĩnh NguyênTHCS Bình Thuận9A1Nhì
Tạ ThúyPhượngTHCS Bình Thuận9A2Ba
Tô Nguyễn Gia HânTHCS Võ Xán9A4Ba
Nguyễn VănBiênTHCS Tây Bình9A1Ba
Trần Quốc QuânTHCS Bình Thuận9A1Ba
Huỳnh TấnLựcTHCS Tây Giang9A5Khuyến khích
Đinh NgọcMạnhTHCS Tây Bình9A1Khuyến khích
Đỗ Đoàn QuốcTínTHCS Mai Xuân Thưởng8A1Khuyến khích
Nguyễn Quốc ĐạiTHCS Tây Vinh8A1Khuyến khích
Phạm TrườngGiangTHCS Tây Thuận8A1Khuyến khích
Lê Phú QuốcTHCS Tây Giang9A2Khuyến khích
Phạm HồngTâmTHCS Tây Thuận8A2Khuyến khích
Đặng Nguyễn ThanhTrúcTHCS Võ Xán9A3Khuyến khích
Cao Hải DươngTHCS BTX9A1Khuyến khích

 


Danh mục: