Thursday, 14/11/2019 - 11:03|
Chào mừng các bạn đến với Website Phòng Giáo dục & Đào tạo Tây Sơn
Giải điền kinh học sinh tiểu học, THCS năm học 2019-2020

Giải điền kinh học sinh tiểu học, THCS năm học 2019-2020

Với mục đích duy trì và thúc đẩy phong trào tập luyện thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe trong nhà trường, trong thời gian vừa qua, Phòng GD&ĐT Tây Sơn đã tổ chức giải điền kinh học sinh tiểu học, THCS cấp huyện năm học 2019-2020.

Tham dự giải có 125 VĐV khối tiểu học và 174 VĐV khối THCS. Ở bậc tiểu học có hai nội dung thi đấu là chạy 60m, bật xa tại chỗ nam và nữ; các nội dung dành cho học sinh THCS: Chạy 3 cự ly 100m, 200m, chạy 800m đối vơi nữ và 1500m với nam, nhảy cao, nhảy xa dành cho cả nam và nữ. Toàn bộ các nội dung thi đấu đều diễn ra tại khu tổ hợp TDTT thuộc Trường bắn Quốc gia khu vực 2 (xã Bình Thành, huyện Tây Sơn). Với sự đầu tư tập luyện kỹ lưỡng từ các đội tham gia và điều kiện thi đấu rất tốt, thành tích của giải năm nay tăng mạnh ở hầu hết các nội dung thi đấu. Qua hai ngày tranh tài, Ban tổ chức trao 53 giải cá nhân và 09 giải tập thể, đồng thời tuyển chọn đội tuyển cấp huyện, tiếp tục tập luyện chuẩn bị tham dự Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Bình Định trong tháng 3 năm 2020.

  • Khối THCS:

+ Giải toàn đoàn:

TT

TRƯỜNG THCS

Tổng điểm

Xếp
thứ

1

Bùi Thị Xuân

110

Nhất

2

Bình Nghi

92

Nhì

3

Võ Xán

79

Ba

4

Tây Giang

77

KK

 + Giải cá nhân:

TT

HỌ VÀ TÊN

Trường THCS

Lớp

Nội dung

Đạt giải

1

Lê Hữu Đan

Tây Giang

9A5

Chạy 100m 

Nhất

2

Huỳnh Văn Mãnh

Bình Thành

9A3

Chạy 100m 

Nhì

3

Văn Nguyễn Tiến Ngọc

Bùi Thị Xuân

9A4

Chạy 100m 

Ba

4

Phan Minh Hảo

Bùi Thị Xuân

9A4

chạy 100m  

Nhất

5

Phan Thị Thảo Linh

Mai Xuân Thưởng

9A2

chạy 100m  

Nhì

6

Ngô Thùy Duyên

Tây Phú

8A2

chạy 100m  

Ba

7

Bùi Quang Anh

Bùi Thị Xuân

9A4

chạy 150m 

Nhất

8

Trần Trọng Chinh

Mai Xuân Thưởng

9A2

chạy 150m 

Nhì

9

Bùi  Thanh Phong

Bình Thành

9A2

chạy 150m 

Ba

10

Lê Hữu Đan

Tây Giang

9A5

Chạy 200m 

Nhất

11

Lê Văn Nghĩa

Bình Nghi

9A3

Chạy 200m 

Nhì

12

Hồ Chí Thành

Tây Thuận

9A3

Chạy 200m 

Ba

13

Huỳnh Văn Mãnh

Bình Thành

9A3

Chạy 200m 

Ba

14

Phan Minh Hảo

Bùi Thị Xuân

9A4

chạy 200m  

Nhất

15

Trần Thị Hồng Tuyết

Bình Thành

8A5

chạy 200m  

Nhì

16

Phan Thị Thảo Linh

Mai Xuân Thưởng

9A2

chạy 200m  

Ba

17

Lê Văn Nghĩa

Bình Nghi

9A3

chạy 400m 

Nhất

18

Trần Trọng Chinh

Mai Xuân Thưởng

9A2

chạy 400m 

Nhì

19

Văn Khải Thịnh

Tây Giang

8A2

chạy 400m 

Ba

20

Võ Kim Ngân

Bình Thuận

9A3

chạy 400m  

Nhất

21

Phan Thị Thảo Linh

Mai Xuân Thưởng

9A2

chạy 400m  

Nhì

22

Nguyễn Tuyết Nga

Bình Nghi

8A4

chạy 400m  

Ba

23

Võ Kim Ngân

Bình Thuận

9A3

chạy 800m  

Nhất

24

Nguyễn Tuyết Nga

Bình Nghi

8A4

chạy 800m  

Nhì

25

Nguyễn Ánh Thư

Bùi Thị Xuân

9A2

chạy 800m  

Ba

26

Hồ Duy Hoàn

Tây Thuận

9A3

Nhảy cao    

Nhất

27

Nguyễn Bảo Trân

Võ Xán

9A8

Nhảy cao    

Nhì

28

Hồ Hải Tiến

Võ Xán

8A3

Nhảy cao    

Ba

29

Trần Thị  Hồng  Tuyết

Bình Thành

8A5

Nhảy cao     

Nhất

30

Phan Minh Hảo

Bùi Thị Xuân

9A4

Nhảy cao     

Nhì

31

Huỳnh Thị Xí

Bình Nghi

9A4

Nhảy cao     

Ba

32

Trần Thị Hồng Tuyết

Bình Thành

8A5

Nhảy xa     

Nhất

33

Nguyễn Thị Bích Ngân

Võ Xán

9A7

Nhảy xa     

Nhì

34

Nguyễn Thị Cẩm Trang

Bình Thành

8A1

Nhảy xa     

Ba

35

Hồ Hải Tiến

Võ Xán

8A3

Nhảy xa    

Nhất

36

Lê Hữu Đan

Tây Giang

9A5

Nhảy xa    

Nhì

37

Nguyễn Ngọc Huy

Tây Thuận

9A2

Nhảy xa    

Ba

 

  • Khối tiểu học:

 + Giải toàn đoàn:

TT

TRƯỜNG TIỂU HỌC

Tổng điểm

Xếp
thứ

1

số 1 Võ Xán

38

Nhất

2

số 2 Bình Nghi

35

Nhì

3

Bình Thuận

20

Ba

4

số 2 Võ Xán

20

KK

5

Tây Phú

18

KK

 

 + Giải cá nhân:

STT

HỌ VÀ TÊN

TRƯỜNG TH

Lớp

Nội dung

Đạt giải

1

Đoàn Tấn Việt

Tây Vinh

5A

Chạy 60m

Nhất

2

Lê Nguyên Khải

Số 1 Võ Xán

5A

Chạy 60m

Nhì

3

Nguyễn Năng Khiếu

Số 2 Bình Nghi

5A

Chạy 60m

Ba

4

Hà Minh Luân

Số 1 Võ Xán

5E

Chạy 60m

Khuyến khích

5

Võ Thị Cẩm Ly

Tây Bình

5A

Chạy 60m

Nhất

6

Lê Quý Phương

Tây Phú

5D

Chạy 60m

Nhì

7

Trương Tâm Như

Tây Giang 2

4A

Chạy 60m

Ba

8

Trần Thu Thảo

Số 2 Bình Nghi

5C

Chạy 60m

Khuyến khích

9

Trần Chí Kiên

Số 1 Bình Nghi

5D

Bật xa

Nhất

10

Đoàn Tấn Việt

Tây Vinh

5A

Bật xa

Nhì

11

Châu Đỗ Quốc Thịnh

Số 2 Võ Xán

5B

Bật xa

Ba

12

Lê Nguyên Khải

Số 1 Võ Xán

5A

Bật xa

Khuyến khích

13

Lê Cát Tường

Số 2 Bình Nghi

5A

Bật xa

Nhất

14

Võ Tâm Duy

Bình Thuận

5B

Bật xa

Nhì

15

Nguyễn Quỳnh Như

Số 2 Bình Nghi

5C

Bật xa

Ba

16

Phạm Nguyễn Sao Băng

Bình Hòa

5A

Bật xa

Khuyến khích

 

Một số hình ảnh từ hội thi:


Danh mục: